ทุกคนคงอยากรู้กันว่าเด็กมหาวิทยาลัยเอกชนเนี่ยเขาใช้ชีวิตในมหาลัยยังไงบ้าง วันหนึ่งใช้เงินเยอะมั้ย วันนี้เราจะมาแชร์การไปมหาวิทยาลัย1วันสำหรับคนที่มีเรียนแค่สัปดาห์ละ2ครั้ง โดยการใช้จ่ายทั้งหมดอ้างอิงแค่ตัวเราเท่านั้นไม่ได้เหมารวมว่านักศึกษา ม.กรุฃเทพเขาใช้เงินกันเท่านี้จริงๆนะและเราก็บางวันใช้น้อยบางวันก็เยอะ😅 หากพร้อมแล้วก็ไปเริ่มกันเลย
🏁เริ่มจากการเดินทางไปมหาลัยก่อนเลยที่เราอยู่ห่างจากมหาลัยเพียงแค่7ร้อยเมตรดั่งนั้นจึงมี3วิธีในการเดินทางนั่นก็คือ:นั่งรถเมล์,นั่งสองแถวและสุดท้ายนั่งวิน ชึ่งวันนี้เรานั่งวินไปนั่นเองก็ตกอยู่ที่ 2️⃣0️⃣฿
กองทับต้องเดินด้วยท้องใช่มั้ยหละเรามีเรียนตอนเที่ยงแสดงว่าเรามีเวลากินข้าวเราเลยเลือกที่จะไปกินที่โรงอาหารกลางเมนูวันนี้ก็คือเส้นหมี่เหลืองต้มยำอร่อยมากราคาอยู่ที่5️⃣5️⃣฿+น้ำด้วย🔟฿ก็จะเป็น6️⃣5️⃣฿นั่นเอง
และต่อมาเราก็เลือกที่จะเดินไปร้านสะดวกซื้อเพราะชีวิตเราจะมีความสุขถ้าได้กินขนมไปด้วยและเรียนไปด้วย😜วันนี้หมดไปประมาณ1️⃣2️⃣0️⃣฿
ข้ามไปหลังเรียนเสร็จเลยแล้วกันเรากลับยังไงคงสงสัยใช่มั้ยหละเราเลือกที่จะข้ามสะพานลอยไปอีกฝั่งเพื่อที่จะไปต้องนั่งรถย้อนศรแถมราคาก็ถูกกว่าด้วยเราเลือกนั่ง2แถวราคาเพียงแค่1️⃣0️⃣฿
โดยรวมทั้งหมดแล้ววันนี้เราใช้เงินไปทั้งหมด2️⃣1️⃣5️⃣฿
พอมาคิดดูแล้วก็ใช้เงินได้ดีอยู่🥹